Shin kayan ABS yana da kyau ga alƙalamin karatun yara?

Shin kayan ABS yana da kyau ga alƙalamin karatun yara?
Muna da lokacin zama tare da yara a lokacin hutu, kuma karatu tare da yara tare da alƙalamin karatu shima yana da kyau.Ya kamata manya su jagoranci yara yadda ya kamata don bayyana wuraren da alqalamin karatu ya nuna a cikin littafin, da kuma tambayar yara game da ilimin da ke cikin littafin, wanda ke da tasiri mai kyau wajen haɓaka ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa ga yara na abubuwan ilimin da ke cikin littafin.
Don haka, alƙalamin karatu ya zama mai taimaka wa yara su karanta.Domin ana amfani da shi akai-akai, iyaye da yawa sun damu sosai game da amincin kayan da alƙalamin karatu ke amfani da shi.Mun gano cewa yawancin alkaluman karatu yanzu suna amfani da ABS kayan kare faɗuwar muhalli a matsayin na yau da kullun.Kodayake wannan abu ya zama ruwan dare a rayuwarmu ta yau da kullum, ba mu sani ba ko ya dace da yara su yi amfani da su na dogon lokaci.
Gudun ABS yana ɗaya daga cikin manyan resin roba guda biyar.Yana da kyakkyawar juriya mai tasiri, juriya na zafi, ƙarancin zafin jiki, juriya na sinadarai da kayan lantarki.Har ila yau, yana da halaye na sauƙi sarrafawa, barga samfurin girma, da kyau surface sheki.Yana da sauƙin fenti., canza launi, to yana da kyau a yi amfani da abs don kayan karatun yara?
ABS shine babban polymer.Waɗannan kayan ba su da guba, amma ana ƙara wasu abubuwan ƙari yayin haɗawa, sarrafawa da injiniyanci.Wadannan additives ƙananan ƙwayoyin cuta ne waɗanda jiki zai iya ɗauka, wanda shine tushen abin da ake kira guba.PC, PE/ABS da sauran kayan suna da kyau, yayin da PVC ba ƙasa da guba ba.Ana ba da shawarar a zaɓi alkalami na karatun yara wanda ya dace da ƙa'idodin Turai don kwanciyar hankali yayin amfani da shi.Ƙaramin yaro, mafi kusantar ya kamata ku sayi babban nau'in alƙalan karatun yara.Kamar yadda ake cewa arha ba shi da kyau, kuma mai kyau ba shi da arha.Farashin alkaluma na yara na iya bayyana wasu matsalolin.
A gaskiya ma, yawancin robobi ba su da wani tasiri mai guba kai tsaye a kan rayayyun halittu saboda suna da kwanciyar hankali a cikin yanayi kuma da wuya su yi mu'amala da wasu abubuwa a cikin ɗaki.
Tabbas, ana ƙara abubuwa daban-daban a cikin robobi saboda aikace-aikacen daban-daban, amma wannan filastik daban ya bambanta sosai.Abubuwan da ake ƙara filastik gabaɗaya sun haɗa da filler inorganic, fibers gilashi, pigments, antioxidants, anti-ultraviolet agents, plasticizers, da makamantansu.Filayen inorganic da fibers gilashin ma'adanai ne da gilashi tare da kaddarorin tsayayyu kuma ba su da guba ga jikin ɗan adam.Matsakaicin adadin antioxidant da wakili na anti-ultraviolet gabaɗaya kaɗan ne, amma adadin 1-2‰ ba shakka ba mai guba bane ko ƙarancin guba.Filastik mafi kusantar cutar da mutane shine PVC.Abubuwan ƙari na filastik na iya kaiwa 60-70%, wanda ke da wahala a tabbatar da cewa ba zai cutar da jikin ɗan adam ba.
Ana amfani da robobin ABS sosai a cikin kayan aikin gida, kamar firji, injin wanki, na'urorin sanyaya iska, tanda microwave, da sauransu, waɗanda muke kira farar kaya.Filastik gabaɗaya yana amfani da ƙananan abubuwan ƙari, kuma ana amfani da toner mai tsabta mai tsabta na ABS.Dangane da matakin da masana’antar robobi ke yi a halin yanzu, galibin toner kayayyakin ne da ba za su shafi muhalli da muhalli ba.Don haka kada ku damu da shi, kawai ku yi amfani da shi da kwanciyar hankali.

A cikin zane na alkalan karatun yara, aminci shine mafi mahimmanci, ba kawai kayan ba, har ma da buƙatun aminci kamar ƙirar alkalan karatun yara na ilimi na yara.Alal misali, siffar zane na iya haifar da rauni, kuma ɓangaren da za a iya cirewa zai sa yaron ya hadiye ta kuskure, waɗannan duk abubuwan da suka shafi aminci ne.A zayyana alkaluman karatun yara na ilimi, inganta yanayin muhalli da aminci, ba wai kawai amfani da yara ba ne, har ma da samar da ingantacciyar ci gaban kasuwar alkalami na yara na kasata.


Lokacin aikawa: Mayu-25-2022
WhatsApp Online Chat!